Log in

Please declare the exact username and password!

Forgot password?

Đăng Ký

Bạn phải điền đầy đủ thông tin đăng ký!

Thủ Thuật Facebook

Administrators
      ๖ۣۜAdministrators

Posts Posts : 650

Points Points : 63356

Thanks Thanks : 760

Gender Gender : Male

JoinDate JoinDate : 2010-11-25

Mon Jul 22, 2013 11:25 pm

Facebook
      là mạng xã hội lớn nhất thế giới hiện nay và có lẽ chúng ta cũng là một thành phần trong cộng đồng đông đảo đó,chất lượng ngày càng được nâng cao và thực sự chúng ta đã phải dành rất nhiều thời gian để chăm chút cho "Status", "wall" hay"trang cá nhân" của chúng ta trên facebook và đôi lúc bạn muốn có một sự phá cách,độc đáo và đặc biệt cho những status của mình .
      Có rất nhiều ứng dụng,thủ thuật được tạo ra nhằm đáp ứng nhu cầu đó,trong bài viết này, mình chọn lọc ra những thủ thuật,ứng dụng hay nhất dành cho status của facebook mà cộng đồng và chính facebook đã xây dựng nên để giới thiệu với các bạn

1. Cập nhật trạng thái Facebook mọi lúc mọi nơi và bằng bất cứ cái gì bạn muốn Bạn có nghĩ mình sẽ viết status qua chiếc điện thoại kinh điển 1202 hay 110i của nokia , Lò vi sóng hay chiếc máy tính bỏ tùi Casio Fx570Ms hay viết status khi ở trên Sao hỏa không? Chắc chắn là không đúng không=))
      Nhưng sẽ có ứng dụng giúp bạn thực hiện điều này ..
      *. Đầu tiên các bạn hãy truy cập vào trang [You must be registered and logged in to see this link.] hoặc [You must be registered and logged in to see this link.]
      *. Tại trang chủ bạn sẽ thấy các ứng dụng để cập nhật trạng thái Facebook, bạn có thể chọn cho mình một ứng dụng vừa ý sử dụng chức năng tìm kiếm, hoặc tự tạo một ứng dụng cho mình. Có hơn 85000 ứng dụng cho bạn lựa chọn
      *. Và đây là kết quả :
      Thật thú vị phải không các bạn,hãy hình dung tới lúc các bạn của bạn há hốc mồm không hiểu điều gì đang xảy ra
      *. Bạn có thể viết lên tường bạn bè thông qua nút " Post to Friend's Wall via....... "
      *. Cũng có một trang web khác hỗ trợ bạn làm được điều này,đó là Postedvia.com nhưng có ít tùy chọn thiết bị hơn trang web bên trên.

2. Lộn ngược kí tự khi viết status Bạn có thể khiến status trên Facebook trở nên thú vị và ấn tượng hơn bằng cách sử dụng status lộn ngược .
      Cách thực hiện viết chữ ngược trên Facebook :
      *. Bạn hãy vào trang TypeUpsideDown.com,
      *. Gõ status của mình vào đó,ở phía dưới bạn sẽ thấy xuất hiện status tương ứng của mình nhưng bị lộn ngược.
      *. Tiếp theo, bạn chỉ cần sao chép nội dung này lên status của Facebook. Bạn cũng có thể dùng cách này cho các mạng xã hội khác như Twitter và Myspace.

3. Hiện avatar của người xem bất kỳ ngay trên status của bạn Bạn hãy sử dụng ứng dụng sau: [You must be registered and logged in to see this link.] kèm theo một câu nói đùa gì đó.
      Khi đó, bất cứ ai nhìn thấy status này sẽ thấy ảnh avatar của chính họ và họ sẽ nghĩ rằng người mà bạn đang nói là họ. Sẽ có rất nhiều người bị mắc lừa bởi trò đùa này đấy. Chẳng hạn như : Người trong ảnh là người xinh đẹp nhất mà tôi từng biết....sẽ không ít cô nàng mất ngủ vì bạn đấy

4. Status hoặc Comment màu xanh y như Link
      Rất đơn giản: hãy copy Code sau vào chỗ muốn đánh status hoặc comment: @@[0:[0:1:abc ]]
      Sau đó: hãy thay abc bằng dòng chữ của bạn muốn đánh vào !
      Administrators
      ๖ۣۜAdministrators

Mon Jul 22, 2013 11:44 pm

Một Số Thủ Thuật FaceBook Hay

- Thủ Thuật Trêu Đùa Bạn Bè Với 1 Link Dẫn Đến Chính Trang Cá Nhân Mà Bạn Bè Bạn Bấm Vào.
      + Code: [You must be registered and logged in to see this link.]
      + Cách Làm, Lấy VD Cụ Thể Cho Dễ, Vd Mình Cập Nhập Stt Là: Hôm Nay Nhớ Người Yêu Quá, Đây Là Fb Của Người Yêu Mình [You must be registered and logged in to see this link.]
      Khi Bạn Bè Bấm Vào Link Đó Thì Họ Sẽ Vào Chính Fb Của Họ
      Hoặc Bạn Có Thể Viết Stt Là: Đù Má Giờ Mới Biết Bạn Mình Là Gay, Đây Là Fb Nóhttps://Www.Facebook.Com/Profile.Php?=75816879
      + Cũng Hay Đó Chứ Heheh

- Thủ Thuậtviết 1 Stt Màu Xanh Hoặc 1 Comment Cũng Màu Xanh, Giống Màu 1 Liên Kết Bạn Bè Nhìn Sẽ Thấy Rất Thú Vị:
      + Cách Làm : Copy Code Sau Dán Vào Chỗ Viết Stt : @@[0:[0:1:Abc ]] . Trong Đó Abc Là Stt Hoặc Comment Của Bạn.
      + Rất Đơn Giản Phải Không Nào, Lưu Ý Không Được Viết Quá Dài, Có Thể Test 1 Stt Ngắn Trước Khi Viết Chính Thức.

- Thủ ThuậtSiêu Tag Đơn Giản Gọn Nhẹ Hơn Đó Là Dùng Code: @@[75816879:[0:1:Abc]]
      + Trong Đó Abc Là Từ Bất Kì Bạn Muốn Viết , Có Thể Làm Stt Hay Comment Đều Được, Cái Này Cũng Hiện Thị Chữ Màu Xanh Luôn, Dùng Được Cả Cho Mobile.
      + Có Thể Thay 75816879 Bằng ID Của Bạn Hoặc Người Của Bạn Muốn Tag
      + Mọi Người Sẽ Nhìn Thấy Stt Bạn Màu Xanh, Nếu Bấm Vào Abc Đó Thì Nó Về Fb Cá Nhân Của Người Bấm.
      - Thủ Thuật Viết 1 Stt Chỉ Có Khảng Trắng , Nghĩa Là Bạn Bè Của Bạn Chỉ Thấy Tên Bạn Viết Trạng Thái Mới Mà Không Thấy Có Chữ Gì
      + Cách Làm : Đơn Giản Chỉ Cần Gõ @[0:0: ] Vào Nơi Cần Post.

- Thủ Thuật Hiển Thị Iphone 5, Galaxy S3, Nokia 1200... Khi Đăng 1 Stt Facebook
      + Đầu Tiên Bạn Vào Trang [You must be registered and logged in to see this link.] Hoặc [You must be registered and logged in to see this link.] Sau Đó Chọn Điện Thoại Mà Bạn Muốn Hiển Thị, Sau Đó Sẽ Có 1 Trang Mới, Bạn Viết Stt Vào Rồi Bấm Share Là Được. Như Vậy Ví Dụ Mình Chọn Iphone 5 Khi Xem Lại Stt Của Mình Bạn Sẽ Thấy Dong Chữ Xx Phút Trước Qua Di Động Sẽ Trở Thành Xx Phút Trước Qua Iphone 5.
      Administrators
      ๖ۣۜAdministrators

Mon Jul 22, 2013 11:59 pm

Nhưng sẽ có ứng dụng giúp bạn thực hiện điều này ..
      Đầu tiên các bạn hãy truy cập vào trang
      Code:
      http://funnyfacebook.org/via

Tại trang chủ bạn sẽ thấy các ứng dụng để cập nhật trạng thái Facebook, bạn có thể chọn cho mình một ứng dụng vừa ý sử dụng chức năng tìm kiếm, hoặc tự tạo một ứng dụng cho mình. Có hơn 85000 ứng dụng cho bạn lựa chọn